Banner
TÌM KIẾM

Hưng Yên: Hé lộ nguyên nhân vụ con gái mua xăng phóng hỏa đốt nhà mẹ

01/11/2022 03:33
3 người con gái cho rằng mẹ của mình chia tài sản không đều, yêu cầu bà phải chia mảnh đất ngoài mặt đường cho họ. Khi không được bà đồng ý, họ đã mua xăng đổ ra sàn nhà, châm lửa phóng hỏa khiến cả 4 mẹ con bị bỏng.

Ngày 30.10, liên quan đến vụ phóng hỏa khiến 4 người bị thương tại Hưng Yên, trao đổi với PV Thanh Niên, ông Đặng Xuân Lương, Chủ tịch UBND H.Yên Mỹ (Hưng Yên) cho biết nguyên nhân vụ việc xuất phát từ mâu thuẫn chia tài sản, cụ thể là chia đất đai trong gia đình.

con-gai-dot-me

Người mẹ bần thần với cơ thể bị bỏng

Cụ thể, bà Vũ Thị Đ. (61 tuổi, trú xã Trung Hòa) có chồng và 4 người con (3 gái, 1 trai). Chồng bà Đ. đã qua đời, bà hiện có đất ở mặt đường và đất trong ngõ nên đã chia tài sản cho các con.

Trước đó, chính quyền địa phương đã 3 lần hòa giải liên quan vụ phân chia đất cho các con bà Đ. Trong đó, phần đất ngoài đường bà Đ. chia cho con trai, còn 3 người con gái mỗi người được một phần đất trong ngõ. Các bên đã đồng ý ký vào biên bản với phương án trên.

Tuy nhiên, khoảng 9 giờ 30 phút sáng nay (30.10), 3 người con gái của bà đã đến nhà mẹ đòi 1 suất đất ở ngoài đường. Bà Đ. không đồng ý vì mảnh đất đó đã được phân chia.

Bức xúc vì mẹ không làm theo ý muốn, 3 người con gái bà Đ. đã mua một can xăng đổ vào nền nhà của mẹ rồi châm lửa. Hậu quả khiến cả 4 mẹ con bị bỏng, trong đó 3 người phải đi bệnh viện, còn 1 người con gái bị bỏng nhẹ nên ở nhà.

Lực lượng chức năng ngay sau đó có mặt để điều tra, làm rõ nguyên nhân vụ việc.

Nguồn Thanh niên

Tin liên quan
thaco
Banner Right 2
Banner Right 1
TRUYỀN HÌNH  VIỆT NAM TRỰC TUYẾN TVO
TRUYỀN HÌNH TRỰC TUYẾN TVO

Địa chỉ: A75/24 Bạch Đằng, P.2, Q.Tân Bình, TP.HCM

Email: truyenhinhvietnam.vn@gmail.com

Hotline: 08 19005958

ĐƠN VỊ VẬN HÀNH

Cty CP Công nghệ Truyền hình Việt Nam trực tuyến TVO

Hoạt động theo chuyên đề của TVO 24H - Giấy phép số 66/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông Hồ Chí Minh cấp. 

Giấy phép đơn vị số: 0316377612 - Sở KH&ĐT TP.HCM cấp ngày 22/10/2021 và hoạt động theo Quy định tại Khoản 3, Điều 20, Nghị định số 72/2013/NĐ - CP ngày 15/07/2013 của Chính phủ.

  • Online: 2
  • Ngày: 328
  • Tổng: 53724